รูดม่านปิดฉากฤดูกาลสุดมันส์ ฉลองชัย Super Turbo Thailand 2017

รูดม่านปิดฉากฤดูกาลสุดมันส์ ฉลองชัย Super Turbo Thailand 2017

รูดม่านปิดฉากฤดูกาลสุดมันส์ ฉลองชัย Super Turbo Thailand 2017

📅31 กรกฎาคม 2017, 16:17

ผ่านพ้นไปเป็นที่เรียบร้อยกับการแข่งขันรถยนต์ทางเรียบ รายการใหม่จากทีมงานผู้จัดมากชื่อเสียง และประสบการณ์ “Three Crowns Racing Project” หรือ “3 มงกุฎ เรซซิ่ง โปรเจ็ค” ซึ่งหวนคืนสู่วงการอีกครั้ง ดันโปรเจ็คต์มันส์ Super Turbo Thailand 2017 ทำการแข่งขัน 6 สนาม ตัดสินแชมป์ประจำปี

เริ่มจาก “คะแนนสะสมประเภทบุคคล” ของรุ่น EFGK โดยหมายเลข 79 กนล ไชยกุลงามดี คว้าแชมป์ประจำปีไปทั้ง 2 คลาสด้วยคะแนนสะสมในรุ่น Twin Cam 101 คะแนน และในรุ่น AM+Junior 110 คะแนน

ส่วนอันดับที่ 2 เป็นของหมายเลข 1 ชนะพันธุ์ กิตติเกษมศักดิ์ ทั้ง 2 รุ่น ด้วยคะแนนสะสมในรุ่น Twin Cam 93.5 คะแนน และในรุ่น AM+Junior 100 คะแนน ปิดท้ายด้วยอันดับที่ 3 จากในรุ่น Twin Cam ด้วยหมายเลข 46 หทัย ไชยวัณณ์ 75 คะแนน

สำหรับในส่วนของคะแนนคะแนนสะสมประเภทบุคคลของรุ่น EFGK จากคลาส Single Cam นั้นอันดับที่ 1 เป็นของหมายเลข 22 ธนเทพ พู่ประเสริฐศักดิ์ 126 คะแนน, อันดับ 2 หมายเลข 81 วิชัยยุธ มีใส 97 คะแนน และอันดับ 3 หมายเลข 69 วินิจ รัตนศิริวิไล 84.5 คะแนน

ต่อกันด้วยรุ่น Road Master (Over All) อันดับที่ 1 คือ หมายเลข 6 วีระกาจ ดอกจันทร์ 78.5 คะแนน, อันดับ 2 หมายเลข 9 คัมภีร์ ธรรมธาราณา 76 คะแนน และอันดับ 3 หมายเลข 29 เตชิษฐ์ ธนาพรสังสุทธิ์ 71.5 คะแนน

โดยเมื่อแยกคลาสเป็นรุ่น Road Master 3.2 และรุ่น 3.2 AM+Junior อันดับที่ 1 เป็นของ หมายเลข 3 สรวงศ์ เทียนทอง 103.5 คะแนน, อันดับ 2 เป็นหมายเลข 29 เตชิษฐ์ ธนาพรสังสุทธิ์ 84 คะแนน และอันดับ 3 หมายเลข 32 ภิษณุ ภูษิตานนธกูร 46 คะแนน

ตามด้วยรุ่น Road Master 2.2 อันดับที่ 1 เป็นของหมายเลข 6 วีระกาจ ดอกจันทร์ 90.5 คะแนน, อันดับ 2 หมายเลข 9 คัมภีร์ ธรรมธาราณา 80.5 คะแนน และอันดับ 3 หมายเลข 17 ธนภณ ทองเจือ 80 คะแนน

ปิดท้ายด้วยรุ่น Road Master 2.2 AM+Junior อันดับที่ 1 เป็นของหมายเลข 6 วีระกาจ ดอกจันทร์ 96.5 คะแนน, อันดับ 2 หมายเลข 39 ชยกร สาตศิลป์ 90 คะแนน และอันดับ 3 หมายเลข 9 คัมภีร์ ธรรมธาราณา 81คะแนน

รุ่น Pickup Turbo (Over All) อันดับที่ 1 เป็นหมายเลข 22 ธนวัฒน์ สุวรรณรัตน์ 117 คะแนน, อันดับ 2 หมายเลข 11 ไพฑูรย์ ธรรมาศิริกุล 66.5 คะแนน และอันดับ 3 หมายเลข 10 ศุภชัย คงมั่น 59.5 คะแนน

โดยแยกเป็นคลาส AM อันดับ 1 เป็นหมายเลข 22 ธนวัฒน์ สุวรรณรัตน์ 133 คะแนน, อันดับ 2 หมายเลข 77 ชัยณรงค์ ชัยวัฒนกุลวานิช 89.5 คะแนน และอันดับ 3 หมายเลข 15 ธณพล ชูเจริญผล 70.5 คะแนน

จบรุ่นนี้ด้วยคลาส Junior กับอันดับ 1 หมายเลข 10 ศุภชัย คงมั่น 92 คะแนน, อันดับ 2 หมายเลข 23 ชินวุฒิ เหล่าชินชาติ 68 คะแนน และอันดับ 3 หมายเลข 69 ฤาชัย เนียมพิบูลย์ 66.5 คะแนน

มาถึงรุ่นไฮไลต์ของรายการแข่งขันกับ Super Turbo ที่แบ่งเป็น 4 Diivision โดยผลสรุปแชมป์ประจำปี Division 1 และ Division 1 คลาส AM+Junior อันดับ 1 ได้แก่ หมายเลข 20 เดวิช อยู่เป็นสุข 108.5 คะแนน, อันดับ 2 หมายเลข 89 ณัฐวุฒิ นาคสุวรรณ 90 คะแนน และอันดับ 3 หมายเลข 6 วีระกาจ ดอกจันทร์ 83 คะแนน

Division 2 (Over All) อันดับ 1 ได้แก่ หมายเลข 32 ภิษณุ ภูษิตานนธกูร 98 คะแนน, อันดับ 2 หมายเลข 9 เอกประวัติ เพ็ชรรักษ์ 91 คะแนน และอันดับ 3 หมายเลข 17 ธัญชนก เจริญสุขะวัฒนะ 80.5 คะแนน

ส่วน Division 2 คลาส AM+Junior อันดับ 1 ได้แก่ หมายเลข 32 ภิษณุ ภูษิตานนธกูร 115 คะแนน, อันดับ 2 หมายเลข 17 ธัญชนก เจริญสุขะวัฒนะ 103.5 คะแนน และอันดับ 3 หมายเลข 34 อิศเรศ จิรพงศานานุรักษ์ 50 คะแนน

ด้าน Division 3 (Over All) อันดับ 1 เป็นของหมายเลข 7 มาวิน บุญอิต 130.5 คะแนน, อันดับ 2 หมายเลข 22 ธีระศักดิ์ ศักดิ์แพทย์ 83 คะแนน และอันดับ 3 หมายเลข 46 หทัย ไชยวัณณ์ 62 คะแนน

รุ่น Division 3 คลาส AM+Junior อันดับ 1 เป็นหมายเลข 7 มาวิน บุญอิต 132 คะแนน, อันดับ 2 หมายเลข 22 ธีระศักดิ์ ศักดิ์แพทย์ 88 คะแนน และอันดับ 3 หมายเลข 79 นพรัตน์ พัฒนเผ่าพันธ์ 61 คะแนน

ส่งท้ายด้วย Division 4 (Over All) อันดับ 1 เป็นหมายเลข 10 ยศรัญ แสนสุข 113 คะแนน, อันดับ 2 หมายเลข 55 อิสระ ลิ้มธเนศกุล 105 คะแนน และอันดับ 3 หมายเลข 39 ธนสิทธิ์ ปัญญาทรานนท์ 90 คะแนน

ส่วน Division 4 คลาส Junior อันดับ 1 เป็นหมายเลข 87 ชัญญบุศย์ ธนะพาสุข 117.5 คะแนน, อันดับ 2 หมายเลข 58 เดชนภา ศรีเทพ 75.5 คะแนน และอันดับ 3 หมายเลข 27 ณัฐกฤษณ์ ธนะสีลังกูร 74.5 คะแนน

นอกจากคะแนนสะสมประเภทบุคคลแล้ว ยังมีรางวัลจากคะแนนสะสมประเภททีมเป็นอีกหนึ่งความภาคภูมิใจในการแข่งขันเช่นกัน โดยเริ่มจากในรุ่น Super Turbo Division 2 อันดับที่ 1 ได้แก่ ทีม สิทธิผล กรุ๊ป 165 คะแนน, อันดับ 2 ทีม PTT PERFORMA – V.C.MEAT – RPM – COSMIS 79 คะแนน และอันดับ 3 ทีม THREE CROWNS – STAR ที่ 69 คะแนน

รุ่น Super Turbo Division 3 อันดับที่ 1 ได้แก่ ทีม ELF SINGHA RACING TEAM 100 คะแนน, อันดับ 2 ทีม MENG HEADER & TUNED BY EAK – จ๊ะเอ๋ยางจ๊าบโคราช 96 คะแนน และอันดับ 3 THREE CROWNS – STAR 69 คะแนน

รุ่น Super Turbo Division 4 อันดับที่ 1 ได้แก่ ทีม TEIN TEAM THAILAND 183 คะแนน, อันดับ 2 C FON RACING TEAM RADINCE RUK SERVICE 62 คะแนน และอันดับ 3 ทีมรถเลี้ยวลูกข้าวเหนียว 54 คะแนน

ปิดท้ายด้วยรุ่น Pickup Turbo อันดับที่ 1 ได้แก่ ทีม YSS RACING SHOCK & PROSPEED 112 คะแนน, อันดับ 2 ทีมเบสเทอร์โบยำ – ต้นคอมมอนเรล 87 คะแนน และอันดับ 3 ทีมพรรคยางพาราไทย 30 คะแนน

Comments

comments

Share this article: